Gửi bài mới
In chủ đề

Cách Blend Màu Nắng Của Fiona

Cách Blend Màu Nắng Của Fiona

Bước 1: Đầu tiên các bạn mở tấm hình này trong Photoshop, hình chị Thanh Hằng iu quý của Fiona, hihi

Các bạn nhìn kỷ thì sẽ thấy da của mod chưa được mịn màng lắm đúngkhông, nên bước đầu tiên thì chúng ta sẽ làm mịn da để mod thêm quyếnrũ nha

Bước 2: Nhấn Ctrl + J hai lần để nhân đôi lớp hiện tại lên thành Layer 1 và Layer 1 copy

Bước 3: Chọn Layer 1, vào menu Filter > Blur > Gaussian Blur thiết lập bảng giá trị Radius là 3 pixels

Đổi chế độ hoà trộn của Layer 1 thành Overlay

Bước 4:  Chọn Layer 1 copy. Vào menu Filter >Blur > Smart Blur … thiết lập giá trị Radius:3 pixels, Threshold: 4.5, Quality: Low, Mode: Normal

Bước 5: Nếu như bạn thấy tấm hình sau khi chỉnh sửacó những chỗ bị gồ vuông lên không tự nhiên hay nói túm lại là nhìn dacủa mod không được mịn thì bạn dùng công cụ Smudge với tham số Strenght là 14% bôi nhẹ lên là ok

Sau đó tấm hình sẽ như thế này nè, mọi người thấy da của mod đã mịn hơn rồi phải không, hihi

Bước 6: Gòi, bi giờ tớ phần Blend màu nè. Trước tiên các bạn tạo 1 Layer mới, sau đó bấm cùng lúc Ctrl+Alt+Shift+E để có 1 layer tổng hợp những thao tác vừa rồi chúng ta làm , đó là Layer 2

Bước 7: Chọn Layer 2.Vào menu Filter >Blur >Gaussian blur…thiết lập giá trị như hình

Đổi chế độ hoà trộn của Layer 2 thành Soft Light giảm Opacity xuống còn 50%

Bước 8: Nhấn Ctrl+J để nhân đôi Layer 2  lên và đổi chế độ hoà trộn thành Screen

Bước 9: Các bạndownload tấm hình này gòi mở nó trong Photoshop nha (các bạn có thểphóng to hoặc thu nhỏ nó cho vừa với size của tấm hình bạn đang blend -ở đây size của tấm hình “Thanh Hằng” là 550 x 366)

Xong gòi các bạn dùng công cụ Move (V) để kéo nó sáng tấm hình mà mình đang blend ha
Bước 10: Đổi chế độ hoà trộn của Layer 3 này thành Soft light và giảm Opacity xuống 50%. Xong gòi theo ý mình thì mình sẽ dùng công cụ Eraser ( E ) để tẩy nhẹ chỗ mặt của mod đi (giá trị chừng 30% là ok ròi)

Bước 11: Mọi người vào menu Layer >New Adjustment Layer >Color Balance hoặc làm theo hình này cũng được

Chỉnh giá trị:  Color balance : +36; 0: -36
Tone balance: Midtones
hoặc có chỉnh như hình cũng được (sợ có trục trặc j đấy mà các bạn không xem được hình thoi đó mà)

Bước 12: tiếp tục chỉnh Clor balance 1 lần nữa với các giá trị
Color balance : +15; 25: -20
Tone balance: Midtones

Bước13: Các bạn vào menu Layer >New Adjustment Layer >Brightness/Contrast hoặc làm theo hình

Chỉnh giá trị:  Brightness :-11
                         Contrast:      11

Gòi, bi giờ tấm hình sẽ như thế này đây, hehe, đẹp hơm?

Bước 14: bi giờ chuyện blend coi như ok gòi hen. Gòi chúng ta trang trí 1 tí cho đẹp hơn nha.
Các bạn vào menu Layer > Flatten Image để gộp tất cả các layer lại

Bước15: Nhấn Ctrl+J để nhân đôi layer vừa Flatten lên. Ròi vào menu
Filter >Blur>Gaussian blur… thiết lập gt như hình

Dùng công cụ Eraser ( E ) để tẩy mod đi (giá trị 100%)

Bước 16: dùng công cụ Brush ( B ),nhấn F5 để mở bảng Brushes lên,chọn các thông số như sau

Chọn foreground là màu trắng và background là màu đen

Dùng nét cọ cứng,Opacity 50%, rồi quẹt lung tung lên hình như vậy nè

Sau khi vẽ xong,mình đổi chế độ hoà trộn của layer này là Overlay

Zòi, bi giờ tới Text nhá. Fiona dùng font Fiolex Girls. Type chữxong thì mình chỉnh lun vài hịu ứng nho nhỏ nữa là ok ròi. Làm theohình nha mấy bạn

Xong, tác phẩm cuối cùng đây. Tèn tén ten….

Chúc các bạn thành công!

lung linh quá nhể..........

Blend of Fiona

Thế mà cũng đòi làm blend trong photoshop. Trinh` đọ quá gà!!

cũng được đấy chứ

Gửi bài mới